Tại Sân đa chức năng huyện, UBND huyện Quỳ Hợp đã tỏ chức thành công Hội khỏe Phù Đổng lần thứ XX năm 2023.
Ban tổ chức tặng cờ lưu niệm cho các đoàn tham gia hội khỏe phù đổng huyện Quỳ Hợp năm 2023
Trong 2 ngày 23 & 24/12, toàn huyện có 940 vận động viên của 41 trường học từ cấp tiểu học, trung học cơ sở, THPT trên địa bàn về tranh tài ở 9 nội dung thi đấu gồm bóng bàn, bóng đá, bóng chuyền, đá cầu, cờ vua, cầu lông, điền kinh, đẩy gậy và bơi với 83 nội dung thi đấu.
Thi đấu môn đá cầu
Thi đấu môn đẩy gậy
Các đoàn tham gia Hội khỏe Phù Đổng cấp huyện đã có sự chuẩn bị tốt về lực lượng VĐV thông qua việc tổ chức Hội khỏe Phù Đổng cấp trường, thi cụm. Huyện Quỳ Hợp cũng đã bảo đảm tốt các điều kiện về cơ sở vật chất, trang thiết bị, dụng cụ thi đấu, đội ngũ trọng tài... để tổ chức thành công Hội khỏe Phù Đổng lần thứ XX. Qua đó có biện pháp chỉ đạo cụ thể hơn nữa để góp phần thúc đẩy chất lượng giáo dục thể chất và phong trào thể thao ngoại khóa của mỗi nhà trường cũng như toàn ngành GD&ĐT huyện.
Hội khỏe Phù Đổng huyện Quỳ Hợp lần thứ XX năm 2023, ngoài việc đánh giá kết quả phong trào thể dục thể thao, còn là dịp để các thầy, cô giáo, các em học sinh trên địa bàn huyện giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, thắt chặt tình đoàn kết. Đồng thời, phát hiện tuyển chọn và bồi dưỡng những vận động viên xuất sắc nhất tham dự Hội khỏe Phù Đổng cụm tại Thị xã Thái Hoà và Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Nghệ An lần thứ XX năm 2024 tại thành phố Vinh vào thời gian tới.
Em Hồ Bá Quốc Bảo-VĐV trường THCS thị trấn Quỳ Hợp chia sẻ “Em thi đấu cầu lông và dành được 2 giải huy chương, 2 giải vàng đơn nam và đôi nam nữ, em cảm thấy may mắn khi mình đã dành chiến thắng trước những đối thủ mạnh, em sẽ cố gắng để làm mình giỏi hơn để được mang vinh quang về cho huyện.”
Em Nguyễn Thị Thành Tâm- VĐV trường THCS Châu Cường cho hay “em có cảm xúc rất là vui, lúc đẩy thì hơi mêt hơi đau, nhưng mà em rất là cố gắng, em sẽ quyết tâm chiến thắng mang huy chương về cho Châu Cường”
Trao giải cho các đơn vị có thành tích cao
Sau 2 ngày thi đấu ở 83 nội dung của 9 bộ môn tại Hội khỏe Phù Đổng huyện Quỳ Hợp lần thứ XX năm 2023, BTC đã trao giải nhất toàn đoàn cho các đơn vị gồm Tiểu học thị trấn, THCS thị trấn và THPT Quỳ Hợp; trao giải nhì toàn đoàn cho các đơn vị gồm Tiểu học Châu Cường, THCS Châu Quang, THPT Quỳ Hợp 2 và trao giải ba toàn đoàn cho các đơn vị gồm tiểu học Văn Lợi, THCS Tam Hợp, THPT Quỳ Hợp 3.