-
Nhân dịp 77 năm ngày Thương binh- Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), Đoàn công tác của Huyện ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ huyện do đồng chí Phan Đình Đạt-Bí thư Huyện uỷ làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho các đối tượng chính sách tại xã Châu Quang và thị trấn Quỳ Hợp.
-
Ngày 5/6, tại hội đồng thi THPT Quỳ Hợp 3 có 22 phòng thi với 526 thí sinh đăng ký tham dự thi kỳ thi vào lớp 10 THPT Quỳ Hợp 3 năm học 2024-2025.
-
Nhằm đảm bảo việc chấp hành các quy định của pháp luật về an toàn thực phẩm tại các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh, bếp ăn tập thể, dịch vụ ăn uống trong dịp nghỉ lễ 30/4 - 1/5 và Tháng An toàn vệ sinh thực phẩm (ATVSTP), đoàn kiểm tra liên ngành về an toàn thực phẩm huyện Quỳ Hợp do đồng chí Lang Thị Diễn, Trưởng phòng y tế huyện, làm trưởng đoàn đã đi kiểm tra tình hình ATVSTP tại các cơ sở kinh doanh dịch vụ ăn uống trên địa bàn huyện.
-
Chiều 24/4, UBND huyện tổ chức Lễ tôn vinh trao thưởng cho các GV đã có thành tích xuất sắc trong công tác giảng dạy, bồi dưỡng, huấn luyện học sinh đạt giải trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh, HKPĐ cấp tỉnh và sân chơi ý tưởng trẻ thơ cấp quốc gia năm học 2023-2024.
-
Chiều ngày 10/4/2024 Cục thuế tỉnh Nghệ An đã tổ chức Lễ công bố Quyết định của Cục trưởng cục thuế tỉnh Nghệ An về việc bổ nhiệm Chi cục trưởng chi cục thuế khu vực Phủ Quỳ 1.
-
Chiều ngày 29/3, BHXH Nghệ An đã tổ chức lễ công bố Quyết định bổ nhiệm Giám đốc BHXH huyện Quỳ Hợp.
Các đồng chí Lê Viết Thức, Phó giám đốc BHXH Nghệ An, Phan Đình Đạt, bí thư huyện ủy. cùng các đồng chí trong BTV huyện ủy, các phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo các ban ngành đoàn thể cấp huyện đã về dự.
-
-
-
Ngày 20/3, Đoàn cán bộ Thư viện tỉnh Nghệ An do Đồng chí Phạm Thị Hồng Phương, Phó giám đốc thư viện tỉnh làm trưởng đoàn đã về phối hợp với Phòng văn hóa, Trung tâm VHTT&TT huyện Quỳ Hợp để trao hỗ trợ xây dựng mô hình tủ sách cơ sở cho xã Châu Lý và xã Thọ Hợp.
-
|