-
-
Sáng 12/7, Ban thường vụ Tỉnh uỷ Nghệ An đã tổ chức hội nghị trực tuyến tổng kết 10 năm thực hiện năm Chỉ thị số 40-CT/TW về tăng cường sự lãnh đạo của Đảng đối với tín dụng chính sách trên địa bàn. Tại điểm cầu tỉnh ủy đồng chí Hoàng Nghĩa Hiếu - Phó Bí thư Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
Tại điểm cầu Quỳ Hợp đồng chí Phan Đình Đạt, Bí thư huyện uỷ chủ trì hội nghị.
-
Chiều 10/7, Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quỳ Hợp phối hợp cùng với các tổ chức Hội đoàn thể nhận ủy thác cấp huyện tổ chức giao ban nhằm đánh giá kết quả hoạt động ủy thác quý II, triển khai nhiệm vụ quý III/2024. Tham dự giao ban có lãnh đạo của 04 Tổ chức chính trị xã hội cấp huyện gồm Hội Nông dân, Hội phụ nữ, Hội CCB và Đoàn thanh niên.
-
Với mục tiêu thực hiện tín dụng đối với người nghèo và các đối tượng chính sách khác để phục vụ sản xuất kinh doanh, tạo việc làm, nâng cao thu nhập, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu về giảm nghèo bền vững, an sinh xã hội. Đoàn TN xã Châu Lộc, huyện Quỳ Hợp đã phối hợp với Ngân hàng CSXH huyện làm tốt công tác ủy thác, cho vay đúng đối tượng để đạt hiệu quả cao nhất. Đến nay tổng dư nợ ủy thác qua ĐTN xã Châu Lộc gần 7 tỷ đồng thông qua 03 Tổ tiết kiệm và vay vốn.
-
Khoảng 1 tuần nay bà con nông dân các địa phương trên địa bàn huyện Quỳ Hợp đang khẩn trương ra đồng để làm đất gieo cây lúa hè thu.
-
Làng quê giàu đẹp, văn minh, đời sống vật chất, tinh thần của người dân được nâng lên… đó là những thành quả đã được phát huy trong xây dựng xã nông thôn mới nâng cao ở xã Minh Hợp. Những ngày này sắc xuân đã về ngập tràn trên các bản làng thôn xóm ở huyện miền núi Quỳ Hợp.
-
Trong những ngày này, không khí lạnh tăng cường, nhiệt độ giảm sâu đã gây ảnh hưởng đến hoạt động chăn nuôi của bà con nông dân trên tại địa bàn huyện Quỳ Hợp. Tuy nhiên, bằng sự chủ động từ sớm, công tác phòng chống đói, rét cho đàn gia súc, gia cầm đã được bà con nông dân các địa phương quan tâm, triển khai tích cực công tác phòng chống.
-
Ngày 20/1, hàng trăm người dân địa phương tập trung tại bản Vi xã Bắc Sơn, huyện Quỳ Hợp để tham gia “Ngày hội xuống đồng, Xuân Giáp Thìn năm 2024” của bà con đồng bào người Thái. Đồng chí Quán Vi Giang-phó chủ tịch UBND huyện về dự ngày hội.
-
Công ty mía đường NASU thông báo giá mía cơ bản tại ruộng đầu vụ và cuối vụ niên vụ ép 2023 - 2024 là 1,17 triệu đồng/tấn, từ ngày 6/12/2023. Công ty TNHH mía đường Nghệ An (NASU) cho biết, đơn vị sẽ bắt đầu vụ ép niên vụ 2023 - 2024 vào 8h sáng 7/12/2023 và cam kết sẽ thu mua toàn bộ mía đã ký hợp đồng. Theo đó, giá mía mua tại nhà máy của NASU tại thời điểm đầu vụ là hơn 1,3 triệu đồng/tấn và 1,17 triệu đồng/tấn tại ruộng.
-
Thực hiện Đề án phát triển thanh toán không dùng tiền mặt (TTKDTM) giai đoạn 2021-2025 của Chính phủ, thời gian qua, Ngân hàng Thương mại cổ phần Đầu tư và Phát triển Việt Nam (BIDV) Chi nhánh Phủ Quỳ đã đẩy mạnh công tác chuyển đổi số, thanh toán không dùng tiền mặt tại địa phương ở huyện miền núi Quỳ Hợp. Qua đó, tạo điều kiện cho khách hàng tiếp xúc với nhiều sản phẩm tiện ích, giao dịch bảo đảm an toàn.
|