-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7, chiều ngày 25/7 lãnh đạo Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quỳ Hợp và lãnh đạo Phòng LĐTBXH Quỳ Hợp đã tổ chức đi thăm hỏi, tặng quà cho 4 gia đình chính sách tại các xã Châu Hồng và Châu Thành.
-
Thực hiện Chương trình công tác tháng 7/2024, UBND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2021-2026 đã tổ chức phiên họp thứ 35. Đồng chí Nguyễn Đình Tùng-Phó bí thư, chủ tịch UBND huyện chủ trì phiên họp.
-
Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An trao quà cho thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2024).
-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), cán bộ, nhân viên Ngân hàng BIDV chi nhánh Phủ Quỳ đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Quỳ Hợp và đến thăm hỏi, tặng quà các gia đình thương, bệnh binh trên địa bàn. Đây là hoạt động truyền thống tốt đẹp của BIDV chi nhánh Phủ Quỳ trong dịp 27/7 hàng năm.
-
Đồng chí Hoàng Văn Thái- Phó Chủ tịch UBND huyện đi thăm, tặng quà người có công tiêu biểu tại các xã Châu Đình và Châu Thái nhân dịp 77 năm ngày Thương binh- Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024). Cùng đi có đại diện lãnh đạo Huyện đoàn, Phòng LĐ-TB&XH và Trung tâm Văn hóa- Thể thao và Truyền Thông huyện.
-
Đảng bộ xã Châu Quang đã tổ chức lễ trao và truy tặng huy hiệu đảng, đợt 19/5/2024 cho 8 đồng chí đảng viên thuộc đảng bộ xã. Đồng chí Lương Thanh Phúc, UVBTV, Chủ nhiệm UBKT huyện uỷ đã đến dự.
-
Tại huyện Quỳ Hợp, Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (HLHP) phối hợp với Bộ Y tế tổ chức truyền thông kiến thức về sinh đẻ an toàn và chăm sóc sức khỏe trẻ em. Tham dự sự kiện có các hội viên phụ nữ đến từ các xã, thị trấn của huyện Quỳ Hợp.
-
Nghĩa Xuân đã tổ chức Ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo năm 2024.
-
Đoàn kiểm tra công tác chuẩn bị PCTT-TKCN tỉnh do Đồng chí Nguyễn Trung Kiên-Phó Cục trưởng cụ thống kê tỉnh Nghệ An làm trưởng đoàn đã làm việc với UBND huyện Quỳ Hợp về công tác chuẩn bị PCTT-TKCN trên địa bàn trong 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Quán Vi Giang-PCT UBND huyện chủ trì buổi làm việc.
-
Tối ngày 15 /7, tại trung tâm hội nghị huyện, UBND huyện phối hợp với LĐLĐ huyện Quỳ Hợp tổ chức Liên hoan “Tiếng hát công chức, viên chức, người lao động” Huyện Quỳ Hợp năm 2024.
Các đồng chí Thái Minh Sỹ, Phó chủ tịch LĐLĐ Nghệ An, các đồng chí UVBTV huyện ủy Lương Thanh Phúc, Chủ nhiệm UBKT huyện ủy, Ngân Thị Hồng, Trưởng ban dân vận huyện ủy đã đến dự. Cùng dự còn có đồng chí Hoàng Văn Thái, Phó chủ tịch UBND huyện đã về dự.
|