-
Sáng 15/7, tại bản Chọng Bùng, xã Châu Lý đã tổ chức Ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo năm 2024. Các đồng chí Quán Vi Giang - Phó Chủ tịch UBND huyện, Thượng tá Võ Đình Lợi- Phó Trưởng Công an huyện đã về dự. Cùng dự có đại diện đội Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội Công an huyện Quỳ Hợp theo dõi chuyên đề, lãnh đạo đảng ủy chính quyền xã Châu Lý.
-
Công an huyện Quỳ Hợp, Uỷ ban MTTQ huyện, UBND xã Châu Lý, Quỹ vì tầm vóc Việt, Tập đoàn TH đã phối hợp tổ chức Lễ bàn giao “Nhà tình nghĩa” cho hộ gia đình chị Lo Thị Hà ở bản Vực, xã Châu Lý.
-
Chiều ngày 20/6, Ban chỉ đạo diễn tập tỉnh đã tổ chức tập huấn, bồi dưỡng diễn tập KVPT cho khung diễn tập KVPT huyện Quỳ Hợp.
Đại tá Hoàng Đình Luân, Phó Chỉ huy trưởng Bộ CHQS tỉnh, cùng các đồng chí trong đoàn công tác của Bộ CHQS tỉnh đã về dự khai mạc diễn tập.
Tham dự lớp tập huấn có đồng chí Phan Đình Đạt, Bí thư Huyện ủy, thành viên Ban Chỉ đạo diễn tập tỉnh cùng các thành viên nằm trong khung diễn tập KVPT huyện Quỳ Hợp năm 2024.
-
Sáng 7/6 tại sân vận đa chức năng huyện, UBND huyện Quỳ Hợp đã tổ chức Lễ ra quân thực hiện Tháng hành động phòng, chống ma túy và ngày quốc tế - Ngày toàn dân phòng, chống ma túy năm 2024.
-
UBND huyện Quỳ Hợp vừa tổ chức Hội nghị sơ kết 5 năm thực hiện Nghị định số 21 ngày 22/2/2019 của Chính phủ về khu vực phòng thủ.
Các đồng chí Phan Đình Đạt, Bí thư huyện uỷ Quỳ Hợp và đại diện các đồng chí trong BTV huyện, trưởng các ban ngành đoàn thể huyện đã đến dự, Đồng chí Nguyễn Đình Tùng Chủ tịch UBND huyện, trưởng ban chỉ đạo khu vực phòng thủ huyện và đồng Trung tá Nguyễn Văn Thương, UVBTV, Chỉ huy trưởng Ban chỉ huy quân sự huyện chủ trì hội nghị.
-
Lực lượng vũ trang huyện Quỳ Hợp đã long trọng tổ chức Đại hội thi đua quyết thắng giai đoạn 2019-2024. Về dự và chỉ đạo đại hội có Đại tá Hoàng Đình Luân-uỷ viên BCH đảng bộ quân sự tỉnh, phó chỉ huy trưởng Bộ chỉ huy quân sự tỉnh.
-
Sáng 22/4, Xã Nghĩa Xuân đã tổ chức lễ Ra quân huấn huyện DQTV, bồi dưỡng kiến thức QP-AN năm 2024.
-
UBND huyện Quỳ Hợp vừa tổ chức ra mắt mô hình điểm“Giáo dục ý thức chấp hành pháp luật và kỹ năng sống” tại Trung tâm giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên huyện.
Đồng chí Hoàng Văn Thái, PCT UBND huyện, đại diện lãnh đạo Công an huyện, phòng giáo dục và đạo tạo huyện và các thầy cô, các em học sinh Trung tâm giáo dục nghề nghiệp- Giáo dục thường xuyên huyện đã tham dự.
-
UBND huyện Quỳ Hợp đã tổ chức Hội thi nghiệp vụ chữa cháy, cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” năm 2024 trên địa bàn với 5 đội tham gia thi đấu. Về dự hội thi có các đồng chí Trung tá Nguyễn Xuân Việt, Phó Trưởng Phòng PC07; Thiếu tá Đào Quang Thắng, Đội trưởng Đội Cảnh sát chữa cháy và CNCH số 3 - Phòng PC07- Công an tỉnh Nghệ An; Phan Đình Đạt - Bí thư huyện ủy; Nguyễn Đình Tùng - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện - Trưởng Ban tổ chức Hội thi; Trần Đức Lợi - UV BTV HU, Phó Chủ tịch TT UBND huyện, Phó Trưởng Ban Tổ chức Hội thi.
-
Chiều ngày 27/3, xã Đồng Hợp đã tổ chức tọa đàm kỷ niệm 89 năm ngày truyền thống LLDQTV 28/3/1935-28/3/2024. Thượng tá Lê Anh Văn, Chính trị viên BCHQS Quỳ Hợp đã về dự.
|