-
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024), cán bộ, nhân viên Ngân hàng BIDV chi nhánh Phủ Quỳ đã đến dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang Liệt sỹ huyện Quỳ Hợp và đến thăm hỏi, tặng quà các gia đình thương, bệnh binh trên địa bàn. Đây là hoạt động truyền thống tốt đẹp của BIDV chi nhánh Phủ Quỳ trong dịp 27/7 hàng năm.
-
Đảng bộ xã Châu Quang đã tổ chức lễ trao và truy tặng huy hiệu đảng, đợt 19/5/2024 cho 8 đồng chí đảng viên thuộc đảng bộ xã. Đồng chí Lương Thanh Phúc, UVBTV, Chủ nhiệm UBKT huyện uỷ đã đến dự.
-
Tại huyện Quỳ Hợp, Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (HLHP) phối hợp với Bộ Y tế tổ chức truyền thông kiến thức về sinh đẻ an toàn và chăm sóc sức khỏe trẻ em. Tham dự sự kiện có các hội viên phụ nữ đến từ các xã, thị trấn của huyện Quỳ Hợp.
-
Nghĩa Xuân đã tổ chức Ngày hội toàn dân giao nộp vũ khí, vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo năm 2024.
-
Sáng 3/7, Đảng ủy xã Đồng Hợp tổ chức sơ kết công tác Đảng 6 tháng đầu năm, đề ra phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và Lễ trao tặng Huy hiệu 70 năm, 60 năm tuổi Đảng. Dự và trao huy hiệu Đảng có các đồng chí Phan Đình Đạt-Bí thư huyện uỷ; các đồng chí là UVBTV Huyện ủy Lương Thanh Phúc- Chủ nhiệm UBKT huyện uỷ; Trần Thị Thuý Nga-Trưởng ban tổ chức huyện uỷ.
-
Vận động viên (VĐV) Hồ Bá Quốc Bảo, sinh năm 2011, học sinh lớp 7A1, Trường THCS thị trấn Quỳ Hợp, huyện Quỳ Hợp, là một trong những gương mặt trẻ đầy triển vọng trong làng cầu lông. Bằng nghị lực, tài năng và niềm đam mê, Quốc Bảo đã được Ban huấn luyện thể thao Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Nghệ An lựa chọn tham gia Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc lần thứ X năm 2024 khu vực 3 tại Quảng Nam. Em đã trở về trong niềm vui hân hoan của người hâm mộ cầu lông huyện Quỳ Hợp nói riêng và tỉnh Nghệ An nói chung.
-
Chi đoàn Công an huyện Quỳ Hợp, phối hợp Huyện Đoàn, Đoàn Thanh niên và nhân dân xã Tam Hợp, thực hiện bê tông hóa tuyến đường giao thông nông thôn liên xóm từ Hợp Tân đi xóm Tân Mỹ. Đây là công trình Ngày cao điểm của Chiến dịch tình nguyện “Quân hàm xanh” năm 2024 được triển khai thực hiện trong chuỗi các hoạt động số 11 mô hình “24 giờ trải nghiệm” của Chi đoàn Công an huyện.
-
Vừa qua, Đảng uỷ Thị trấn Quỳ Hợp đã tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng cho các đảng viên 75, 55, 50, 45, 40 và 30 năm tuổi Đảng đợt 19/5/2024 cho 22 Đảng viên trong đảng bộ.
-
Sáng 28/6, UBND xã, Hội phụ nữ xã Bắc Sơn đã tổ chức hội thi Ngày hội gia đình Việt Nam với chủ đề “Gửi lời yêu thương”và trưng bày sản phẩm, ẩm thực hưởng ứng ngày gia đình Việt Nam 28/6 và tháng hành động quốc gia về phòng, chống bạo lực gia đình năm 2024.
-
Tối 25/6, Ban chỉ đạo phong trào TD ĐKXD ĐSVH và Công tác gia đình xã Minh Hợp và xóm Minh Hòa phối hợp tổ chức tọa đàm kỷ niệm ngày Gia đình Việt Nam 28/6 ra mắt Câu lạc bộ Phòng, chống bạo lực gia đình gắn với giáo dục đạo đức lối sống trong gia đình xóm Minh Hòa.
|