-
Sáng ngày 23/5, tại hội trường UBND xã Minh Hợp, Công ty TNHH Mía đường Nghệ An Na Su đã tổ chức lễ tổng kết 2 khóa đào tạo cho 60 nông dân là những hộ trồng mía ở 2 vùng nguyên liệu của nhà máy thuộc vùng nguyên liệu số 3 và số 5 gồm Công ty nông công nghiệp 32, Công ty nông công nghiệp Xuân Thành, xã Nghĩa Xuân và vùng dốc dài.
Đồng chí Ngô Vân Tú, Tổng giám đốc Công ty TNHH Mía đường Nghệ An Na Su đã về dự. Cùng dự còn có lãnh đạo đảng ủy, chính quyền xã Minh Hợp.
-
Sau 10 năm triển khai thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW ngày 22/11/2014 của Ban Bí thư Trung ương Đảng, được sự quan tâm, lãnh đạo của cấp ủy, chính quyền, sự phối hợp chặt chẽ và có hiệu quả của các tổ chức chính trị xã hội, sự cố gắng nỗ lực của Ngân hàng CSXH huyện Quỳ Hợp, hoạt động tín dụng, chính sách đã có những chuyển biến tích cực, góp phần vào công tác giảm nghèo, an sinh xã hội và xây dựng nông thôn mới trên địa bàn huyện miền núi Quỳ Hợp.
-
Chiều ngày 10/4, Ban đại diện HĐQT Ngân hàng chính sách Quỳ Hợp đã tổ chức Hội nghị sơ kết hoạt động Quý I, triển khai nhiệm vụ Quý II-2024. Đồng chí Hoàng Văn Thái, Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban đại diện HĐQT NHCSXH huyện chủ trì hội nghị.
-
Trong những năm qua, thông qua nguồn vốn vay từ Ngân hàng chính sách xã hội Quỳ Hợp, Hội LHPN xã Châu Quang đã triển khai sử dụng nguồn vốn vay đúng mục đích và phát huy rất hiệu quả góp phần xóa đói giảm nghèo tại địa phương.
-
Sáng 23/1, Ngân hàng CSXH huyện Quỳ Hợp đã tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động ủy thác vốn vay NHCSXH năm 2023 triển khai nhiệm vụ năm 2024.
Đồng chí Hoàng Văn Thái, phó chủ tịch UBND huyện đã đến dự.
-
Chiều ngày 23/1, Ban đại diện HĐQT Ngân hàng chính sách xã hội Quỳ Hợp đã tổ chức Hội nghị tổng kết hoạt động Ban đại diện HĐQT năm 2023, triển khai nhiệm vụ Quý I và năm 2024. Đồng chí Hoàng Văn Thái, Phó chủ tịch UBND huyện, Trưởng ban đại diện HĐQT NHCSXH huyện chủ trì hội nghị.
-
Việc ứng dụng KHCN phát triển các sản phẩm dược liệu truyền thống theo chuỗi giá trị là hướng đi hiệu quả được tỉnh Nghệ An ưu tiên phát triển. Tại huyện Quỳ Hợp hai loại cây dược liệu được đặc biệt chú trọng là húng quế và sả hoa hồng.
-
Ngày 8/12, tại bản Nhọi xã Châu Cường, Sở KHCN Nghệ An đã phối hợp với Hội đồng KHCN huyện Quỳ Hợp tổ chức hội thảo đánh giá kết quả và bàn giải pháp nhân rộng mô hình ứng dụng tiến bộ khoa học-công nghệ trồng cây sả hoa hồng và cây húng quế để chiết xuất tinh dầu trên địa bàn huyện Quỳ Hợp.
-
Hội nông dân tỉnh do đồng chí Nguyễn Quang Tùng - Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Nghệ An làm trưởng đoàn vừa đã tổ chức giám sát việc thực hiện NQ 18 ngày 9/12/2021 về một số chính sách phát triển nông nghiệp, nông thôn trên địa bàn huyện Quỳ Hợp giai đoạn 2022-2025.
-
Hưởng ứng ngày toàn dân ra quân làm thủy lợi, tại xóm Mo, huyện Quỳ Hợp phối hợp với UBND xã Nghĩa Xuân tổ chức phát động toàn dân ra quân làm thủy lợi với mục tiêu bảo đảm nước tưới cho sản xuất vụ Đông Xuân 2023-2024 và phát huy năng lực tưới tiêu của hệ thống công trình thủy lợi.
|