-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày thương binh liệt sỹ 27/7, chiều ngày 25/7 lãnh đạo Ngân hàng chính sách xã hội huyện Quỳ Hợp và lãnh đạo Phòng LĐTBXH Quỳ Hợp đã tổ chức đi thăm hỏi, tặng quà cho 4 gia đình chính sách tại các xã Châu Hồng và Châu Thành.
-
Thực hiện Chương trình công tác tháng 7/2024, UBND huyện khóa XIX, nhiệm kỳ 2021-2026 đã tổ chức phiên họp thứ 35. Đồng chí Nguyễn Đình Tùng-Phó bí thư, chủ tịch UBND huyện chủ trì phiên họp.
-
Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An trao quà cho thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2024).
-
Tối ngày 15 /7, tại trung tâm hội nghị huyện, UBND huyện phối hợp với LĐLĐ huyện Quỳ Hợp tổ chức Liên hoan “Tiếng hát công chức, viên chức, người lao động” Huyện Quỳ Hợp năm 2024.
Các đồng chí Thái Minh Sỹ, Phó chủ tịch LĐLĐ Nghệ An, các đồng chí UVBTV huyện ủy Lương Thanh Phúc, Chủ nhiệm UBKT huyện ủy, Ngân Thị Hồng, Trưởng ban dân vận huyện ủy đã đến dự. Cùng dự còn có đồng chí Hoàng Văn Thái, Phó chủ tịch UBND huyện đã về dự.
-
Chiều ngày 11/7, tại xã Châu Lý, huyện Quỳ Hợp đã diễn ra hội nghị giao ban nghiệp vụ công tác VHTT& Truyền thông 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Về dự có đồng chí Cao Văn Xích- Giám đốc trung tâm văn hóa tỉnh. Về phía huyện Quỳ Hợp có đồng chí Hoàng Văn Thái, Phó chủ tịch UBND huyện, lãnh đạo Phòng VHTT huyện.
Cùng dự còn có Giám đốc, PGĐ trung tâm văn hóa TT&TT các huyện miền núi gồm: Quỳ Hợp, Anh Sơn, Thanh Chương, Con Cuông, Tân Kỳ, Tương Dương, Kỳ Sơn, Nghĩa Đàn, Thị xã Thái Hoà, Quỳ Châu và Quế Phong.
-
Chiều ngày 5/7/2024, Hội đồng nhân dân xã Nghĩa Xuân đã tổ chức kỳ họp thứ 11 để đánh giá kết quả phát triển kinh tế xã hội, đảm bảo Quốc phòng an ninh 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 và miễn nhiiệm chức danh Phó chủ tịch HĐND xã để bầu Phó chủ tịch UBND xã, nhiệm kỳ 2021-2026.
Các đồng chí Trần Thị Thúy Nga, UVBTV, Trưởng BTC huyện ủy, Đinh Viết Hà, HUV, Chánh văn phòng huyện ủy đã về dự.
-
Đảng bộ cơ quan Huyện uỷ Quỳ Hợp đã tổ chức Lễ trao tặng huy hiệu 30 năm tuổi đảng đợt 19/5/2024 cho đồng chí Cao Đức Trung, Phó Bí thư thường trực huyện uỷ, Chủ tịch HĐND huyện Quỳ Hợp. Các đồng chí Phan đình Đạt, Bí thư huyện uỷ, các đồng chí là uỷ viên BTV huyện uỷ và các đảng viên trong đảng bộ cơ quan huyện uỷ đã đến dự.
-
Sáng ngày 02/7, lãnh đạo UBND huyện Quỳ Hợp cho biết, trên đoạn suối Bắc chảy qua địa bàn xã Châu Thành xuất hiện tình trạng cá chết trôi dạt vào hai bên bờ.
-
Chiều 1/7, tại xã Liên Hợp, đoàn đại biểu Quốc hội đơn vị bầu cử số 2 gồm các đồng chí: Thiếu tướng Trần Đức Thuận, Ủy viên Thường trực Ủy ban Quốc phòng và An ninh của Quốc hội; Vi Văn Sơn, Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Trưởng Ban Dân tộc tỉnh có cuộc tiếp xúc cử tri huyện Quỳ Hợp sau kỳ họp thứ 7 Quốc hội khoá XV.
-
Từ nhiều năm nay, hoạt động tiếp sức mùa thi đã được Ban chỉ đạo thi tuyển sinh lớp 10, thi tốt nghiệp THPT huyện Quỳ Hợp quan tâm, chỉ đạo thực hiện hiệu quả. Hoạt động tiếp sức mùa thi được rất nhiều đoàn viên thanh niên các trường học và cơ quan, đơn vị trên địa bàn các xã, thị trấn có điểm thi nhiệt tình hưởng ứng.
|