*Sáng 20/12, Ban chỉ huy quân sự (CHQS) huyện Quỳ Hợp đã tổ chức Hội nghị bàn giao chức vụ Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện. Tới dự có Đại tá Nguyễn Kỳ Hồng -Chính uỷ Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Nghệ An, các đồng chí lãnh đạo các Ban của Bộ chỉ huy quân sự tỉnh; Phan Đình Đạt- Bí thư huyện ủy, Bí thư Đảng ủy quân sự huyện; Cao Đức Trung- Phó Bí thư thường trực huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, Nguyễn Đình Tùng-PBT, CT UBND huyện và các đồng chí là uỷ viên BTV huyện uỷ, các đồng chí là huyện uỷ viên.
Theo quyết định của Chính ủy Quân khu 4 về việc điều động, bổ nhiệm chức vụ cán bộ, Trung tá Nguyễn Văn Thương- Phó Chỉ huy trưởng kiêm tham mưu trưởng Ban CHQS Thị xã Thái Hoà được điều động, bổ nhiệm giữ chức Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp, Bộ CHQS tỉnh Nghệ An.
Thượng tá Nguyễn Khánh Diên ký bàn giao nhiệm vụ Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp
Tại hội nghị đã tiến hành các bước bàn giao nhiệm vụ Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp giữa Thượng tá Nguyễn Khánh Diên- nguyên Chỉ huy trưởng BCHQS huyện Quỳ Hợp cho Trung tá Nguyễn Văn Thương theo đúng quy định. Cũng tại hội nghị bàn giao này, các đại biểu đã thảo luận, nêu một số nhiệm vụ quân sự của huyện cần tập trung chỉ đạo thực hiện tốt trong thời gian tới.
Đại tá Nguyễn Kỳ Hồng -Chính uỷ Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Nghệ An phát biểu
giao nhiệm vụ tại hội nghị bàn giao chỉ huy trưởng BCHQS huyện Quỳ Hợp
Tặng hoa chúc mừng tân chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp
Phát biểu tại hội nghị, Đại tá Nguyễn Kỳ Hồng -Chính uỷ Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Nghệ An; Bí thư huyện ủy Quỳ Hợp, Bí thư Đảng ủy quân sự huyện đã ghi nhận, biểu dương những thành tích, kết quả đạt được của Thượng tá Nguyễn Khánh Diên, nguyên Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp. Mong rằng nhận nhiệm vụ ở đơn vị công tác mới, đồng chí tiếp tục phát huy năng lực, trí tuệ, có những đóng góp tích cực về mặt quân sự, quốc phòng cho tỉnh Nghệ An nói chung và huyện Quỳ Hợp nói riêng; Đồng thời chúc mừng và mong muốn Trung tá Nguyễn Văn Thương, Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Quỳ Hợp, trên cương vị mới sẽ tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm, chủ động, tích cực cùng với tập thể Đảng ủy, Ban Chỉ huy quân sự huyện Quỳ Hợp làm tốt chức năng tham mưu với Huyện ủy, UBND huyện, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh về nhiệm vụ quản lý nhà nước về Quốc phòng, Quân sự. Lãnh đạo, chỉ huy lực lượng vũ trang của huyện hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao. Đại tá Nguyễn Kỳ Hồng nhấn mạnh: “Đối với các đồng chí được bàn giao và nhận bàn giao, ngay sau khi bàn giao xong phải nhanh chóng ổn định công tác, lãnh đạo chỉ đạo cơ quan. Đề nghị lãnh đạo huyện ủy, UBND huyện Quỳ Hợp quan tâm, tạo mọi điều kiện về các mặt cho Ban CHQS huyện và cá nhân đồng chí Nguyễn Văn Thương. Tiếp tục triển khai tốt các văn bản chỉ đạo về nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương. Trong đó tập trung vào Nghị quyết 28, rà soát đề án quốc phòng quân sự; tổ chức thực hiện chế độ trực sẵn sàng chiến đấu, đảm bảo đạt các chỉ tiêu đề ra; tập trung vào dịp Noel, Tết dương lịch, Tết nguyên đán năm 2024. Phối hợp với công an nắm chắc, kịp thời tình hình địa phương. Tham mưu cho Hội đồng NVQS huyện làm tốt công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ, tham gia nghĩa vụ công an nhân dân năm 2024 đảm bảo đủ chỉ tiêu, chất lượng; quan tâm công tác phát triển đảng viên trong lực lượng dân quân tự vệ, dự bị động viên. Tổ chức tốt công tác tập huấn, bồi dưỡng cán bộ. Tập trung nâng cao chất lượng huấn luyện cho lực lượng dự bị động viên, dân quân tự vệ”…
*Trao quyết định bổ nhiệm Phó ban Tổ chức Huyện ủy Quỳ Hợp
Ngày 22/12, Ban Thường vụ Huyện ủy Quỳ Hợp tổ chức Lễ công bố, trao quyết định, điều động và bổ nhiệm chức danh Phó Ban Tổ chức Huyện ủy.
Trao quyết định bổ nhiệm Phó ban Tổ chức Huyện ủy Quỳ Hợp
Dự lễ công bố có đồng chí Cao Đức Trung-Phó Bí thư Huyện ủy thường trực, Chủ tịch HĐND huyện; các đồng chí là uỷ viên BTV huyện uỷ, lãnh đạo UBND huyện, các đồng chí là huyện uỷ viên, chuyên viên các cơ quan tham mưu giúp việc Huyện ủy, UBND huyện.
Theo đó, Ban Thường vụ Huyện ủy Quỳ Hợp đã điều động và bổ nhiệm đồng chí Cao Trung Hoàng (SN 1985) Bí thư Đảng uỷ xã, Chủ tịch HĐND xã Văn Lợi (nguyên là phó chánh văn phòng Huyện uỷ luân chuyển cơ sở) đến nhận công tác tại Ban Tổ chức Huyện ủy Quỳ Hợp và bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy (có thời hạn 5 năm).
Tại buổi lễ, đồng chí Cao Đức Trung - phó Bí thư thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện đã trao quyết định và chúc mừng cho đồng chí Cao Trung Hoàng được bổ nhiệm, đồng thời đề nghị trên cương vị mới, đồng chí Hoàng tiếp tục rèn luyện, nỗ lực cố gắng, phát huy kinh nghiệm trong quá trình công tác để tiếp cận công việc mới, cùng với tập thể lãnh đạo, cán bộ, đảng viên, phát huy tinh thần đoàn kết, phối hợp chặt chẽ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Ảnh 5 Lãnh đạo huyện uỷ tặng hoa chúc mừng
Lãnh đạo UBND và các phòng ban huyện tặng hoa chúc mừng
Phát biểu nhận nhiệm vụ đồng chí Cao Trung Hoàng cảm ơn sự tín nhiệm, tin tưởng của Ban Thường vụ Huyện ủy, sự giúp đỡ, tạo điều kiện của lãnh đạo và cán bộ, công chức Huyện ủy trong thời gian qua. Đồng chí hứa sẽ tiếp tục tu dưỡng, rèn luyện phẩm chất đạo đức cách mạng, trình độ chuyên môn nghiệp vụ; phát huy tinh thần đoàn kết nội bộ, cùng tập thể Ban Tổ chức Huyện ủy thực hiện tốt công tác tham mưu giúp việc cho Ban Thường vụ Huyện ủy trong công tác tổ chức, cán bộ.